Cường độ dòng điện i = 4 cos 100 pi (A) có giá trị hiệu dụng là A. 4A B. 2 căn bậc hai 2

Cường độ dòng điện i=4cos100πt (A) có giá trị hiệu dụng là

A. 4A.         

B. 22A.   
C. 42A.  
D. 2 A.

Trả lời

I=I02=42=22 (A). Chọn B

Câu hỏi cùng chủ đề

Xem tất cả