Một bóng đèn sợi đốt có công suất tiêu thụ 60 W, được bật sáng trong

Một bóng đèn sợi đốt có công suất tiêu thụ 60W, được bật sáng trong thời gian 5 giờ. Điện năng tiêu thụ của bóng đèn trong thời gian trên là

A. 0,08kWh.
B. 300kWh.
C. 12kWh.
D. 0,3kWh.

Trả lời

A=Pt=60.5=300Wh=0,3kWh. Chọn D

Câu hỏi cùng chủ đề

Xem tất cả