Mạch dao dộng LC của một máy thu vô tuyến có L = 25 micro H, C = 64 pF, lấy pi^2 = 10

Mạch dao dộng LC của một máy thu vô tuyến có L = 25 mH, C = 64 pF, lấy π2=10. Máy này có thể bắt được các sóng vô tuyến có bước sóng trong khoảng

A. 120 m.
B. 75,4 m.
C. 80 m.
C. 80 m.

Trả lời

Ta có λ=2πvLC  = λ=2π.3.108.25.106.64.1012=75,4m.  Chọn B

Câu hỏi cùng chủ đề

Xem tất cả