Một kim loại có công thoát là 2,5 eV. Lấy h = 6,625*10^-34Js, c = 3*10^8 m/x. Tính giới hạn quang điện của kim loại đó
Một kim loại có công thoát là 2,5 eV. Lấy h=6,625⋅10−34J⋅s, c=3⋅108 m/s . Tính giới hạn quang điện của kim loại đó
A. 0,4969 μm.
B. 0,649 μm.
C. 0,325 μm.
D. 0,229 μm.