Tại nơi có gia tốc trọng trường g=10m/s2, một con lắc đơn đang dao động điều hòa với biên độ góc α_0=8^0. Biết khối lượng vật nhỏ của con lắc là m=1 kg và chiều dài dây treo là l=1 m. Chọn mố

Tại nơi có gia tốc trọng trường g=10m/s2, một con lắc đơn đang dao động điều hòa với biên độ góc α0=8°. Biết khối lượng vật nhỏ của con lắc là m=1 kg và chiều dài dây treo là l=1 m. Chọn mốc thế năng tại vị trí cân bằng, cơ năng của con lắc có giá trị gần nhất với giá trị nào sau đây? 
A. 10,0 mJ.
B. 9,9 mJ
C. 8,3 mJ. 
D. 9,0 mJ.

Trả lời

Chọn B.

Cơ năng của con lắc

Tại nơi có gia tốc trọng trường g=10m/s2, một con lắc đơn đang dao động điều hòa với biên độ góc α_0=8^0. Biết khối lượng vật nhỏ của con lắc là m=1 kg và chiều dài dây treo là l=1 m. Chọn mốc thế năng tại vị trí cân bằng, cơ năng của con lắc có giá trị gần nhất với giá trị nào sau đây? 	A. 10,0 mJ.	B. 9,9 mJ.	C. 8,3 mJ.	D. 9,0 mJ. (ảnh 1)

Câu hỏi cùng chủ đề

Xem tất cả