Tính đường đi của một vật rơi tự do trong giây thứ 4 kể từ lúc thả.
Tính đường đi của một vật rơi tự do trong giây thứ 4 kể từ lúc thả. Lấy g=10m/s2
A. 35 m.
B. 45 m.
C. 50 m.
D. Không đủ dữ kiện để tính.
Tính đường đi của một vật rơi tự do trong giây thứ 4 kể từ lúc thả. Lấy g=10m/s2
Đáp án đúng là: A
Quãng đường vật rơi tự do trong giây thứ 4 bằng quãng đường rơi trong 4s trừ đi quãng đường rơi trong 3 s.
⇒h=h4−h3=12g(42−32)=35 m.